Sáàmù
74 Ọlọ́run, kí ló dé tí o fi kọ̀ wá sílẹ̀ títí láé?+
Kí nìdí tí ìbínú rẹ fi ń jó bí iná* lórí agbo ẹran tó wà ní ibi ìjẹko rẹ?+
Rántí Òkè Síónì, ibi tí o gbé.+
3 Lọ sí àwọn ibi tó fìgbà gbogbo jẹ́ àwókù.+
Ọ̀tá ti ba gbogbo ohun tó wà ní ibi mímọ́ jẹ́.+
4 Àwọn ọ̀tá rẹ ń bú ramúramù nínú ibi ìpàdé* rẹ.+
Wọ́n fi àwọn ọ̀págun wọn ṣe àmì síbẹ̀.
5 Wọ́n dà bí àwọn ọkùnrin tó ń fi àáké dá igbó kìjikìji lu.
6 Wọ́n fi àáké àti àwọn ọ̀pá onírin fọ́ àwọn iṣẹ́ ọnà ara rẹ̀.+
7 Wọ́n sọ iná sí ibi mímọ́ rẹ.+
Wọ́n sọ àgọ́ ìjọsìn tí o fi orúkọ rẹ pè di aláìmọ́, wọ́n sì wó o lulẹ̀.
8 Àwọn àti àwọn ọmọ wọn sọ nínú ọkàn wọn pé:
“Gbogbo ibi ìpàdé tó jẹ́ ti Ọlọ́run* ní ilẹ̀ náà la máa dáná sun.”
9 Kò sí àmì kankan tí a rí;
Kò sí wòlíì kankan mọ́,
Kò sì sí ẹnì kankan nínú wa tó mọ bí èyí ṣe máa pẹ́ tó.
10 Ọlọ́run, ìgbà wo ni elénìní máa pẹ̀gàn rẹ dà?+
Ṣé ọ̀tá yóò máa hùwà àìlọ́wọ̀ sí orúkọ rẹ títí láé ni?+
11 Kí ló dé tí o fi fa ọwọ́ rẹ sẹ́yìn, ọwọ́ ọ̀tún rẹ?+
Nà án jáde láti àyà rẹ,* kí o sì pa wọ́n run.
12 Àmọ́, Ọlọ́run ni Ọba mi láti ayébáyé,
Ẹni tó ń ṣe àwọn iṣẹ́ ìgbàlà ní ayé.+
16 Tìrẹ ni ọ̀sán, tìrẹ sì ni òru.
Ìwọ lo ṣe ìmọ́lẹ̀* àti oòrùn.+
18 Jèhófà, rántí bí ọ̀tá ṣe pẹ̀gàn rẹ,
Bí àwọn òmùgọ̀ ṣe hùwà àìlọ́wọ̀ sí orúkọ rẹ.+
19 Má ṣe fi ẹ̀mí* oriri rẹ fún àwọn ẹranko.
Ní ti ẹ̀mí àwọn èèyàn rẹ tí ìyà ń jẹ, má ṣe gbàgbé rẹ̀ títí láé.
20 Rántí májẹ̀mú tí o bá wa dá,
Nítorí pé àwọn ibi tó ṣókùnkùn ní ayé ti di ibùgbé àwọn oníwà ipá.
22 Dìde, Ọlọ́run, gba ẹjọ́ ara rẹ rò.
Rántí bí àwọn òmùgọ̀ ṣe ń pẹ̀gàn rẹ láti àárọ̀ ṣúlẹ̀.+
23 Má gbàgbé ohun tí àwọn ọ̀tá rẹ ń sọ.
Ariwo àwọn tó ń pè ọ́ níjà ń lọ sókè nígbà gbogbo.