Léfítíkù
18 Jèhófà ń bá ọ̀rọ̀ tó ń sọ fún Mósè lọ pé: 2 “Sọ fún àwọn ọmọ Ísírẹ́lì pé, ‘Èmi ni Jèhófà Ọlọ́run yín.+ 3 Ẹ ò gbọ́dọ̀ ṣe bí wọ́n ṣe ń ṣe nílẹ̀ Íjíbítì tí ẹ gbé rí, ẹ ò sì gbọ́dọ̀ ṣe bí wọ́n ṣe ń ṣe nílẹ̀ Kénáánì tí mò ń mú yín lọ.+ Ẹ ò gbọ́dọ̀ tẹ̀ lé àṣẹ wọn. 4 Kí ẹ máa tẹ̀ lé àwọn ìdájọ́ mi, kí ẹ máa pa àwọn àṣẹ mi mọ́, kí ẹ sì máa rìn nínú wọn.+ Èmi ni Jèhófà Ọlọ́run yín. 5 Kí ẹ máa pa àwọn àṣẹ mi àti àwọn ìdájọ́ mi mọ́; yóò mú kí ẹnikẹ́ni tó bá ń pa á mọ́ wà láàyè.+ Èmi ni Jèhófà.
6 “‘Ẹnikẹ́ni nínú yín ò gbọ́dọ̀ sún mọ́ ìkankan nínú àwọn mọ̀lẹ́bí rẹ̀ tó sún mọ́ ọn láti bá a lò pọ̀.*+ Èmi ni Jèhófà. 7 O ò gbọ́dọ̀ bá bàbá rẹ lò pọ̀, o ò gbọ́dọ̀ bá ìyá rẹ lò pọ̀. Ìyá rẹ ni, o ò sì gbọ́dọ̀ bá a lò pọ̀.
8 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ìyàwó bàbá rẹ lò pọ̀.+ Ìyẹn máa dójú ti bàbá rẹ.*
9 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá arábìnrin rẹ lò pọ̀, ì báà jẹ́ ọmọ bàbá rẹ tàbí ọmọ ìyá rẹ, ì báà jẹ́ agbo ilé kan náà ni wọ́n bí yín sí tàbí bẹ́ẹ̀ kọ́.+
10 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ọmọbìnrin tí ọmọ rẹ ọkùnrin bí lò pọ̀ tàbí kí o bá ọmọbìnrin tí ọmọ rẹ obìnrin bí lò pọ̀, torí ìhòòhò rẹ ni wọ́n.
11 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ọmọbìnrin tí ìyàwó bàbá rẹ bí lò pọ̀, torí ọmọ bàbá kan náà lẹ jẹ́, arábìnrin rẹ ni.
12 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá arábìnrin bàbá rẹ lò pọ̀. Mọ̀lẹ́bí bàbá rẹ tímọ́tímọ́ ni.+
13 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá arábìnrin ìyá rẹ lò pọ̀, torí mọ̀lẹ́bí ìyá rẹ tímọ́tímọ́ ni.
14 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ìyàwó arákùnrin bàbá rẹ lò pọ̀, kí o má bàa dójú ti* arákùnrin bàbá rẹ. Ìyàwó arákùnrin bàbá rẹ ni.+
15 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ìyàwó ọmọ rẹ lò pọ̀.+ Ìyàwó ọmọ rẹ ni, o ò gbọ́dọ̀ bá a lò pọ̀.
16 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ìyàwó arákùnrin rẹ lò pọ̀,+ torí ìyẹn máa dójú ti arákùnrin rẹ.*
17 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ìyá àti ọmọbìnrin rẹ̀ lò pọ̀.+ O ò gbọ́dọ̀ mú ọmọbìnrin tí ọmọ rẹ̀ ọkùnrin bí tàbí ọmọbìnrin tí ọmọ rẹ̀ obìnrin bí kí o lè bá a lò pọ̀. Mọ̀lẹ́bí rẹ̀ tímọ́tímọ́ ni wọ́n, ìwà àìnítìjú* ni.
18 “‘O ò gbọ́dọ̀ fẹ́ arábìnrin ìyàwó rẹ láti fi ṣe orogún rẹ̀,+ o ò sì gbọ́dọ̀ bá a lò pọ̀ nígbà tí arábìnrin rẹ̀ ṣì wà láàyè.
19 “‘O ò gbọ́dọ̀ sún mọ́ obìnrin nígbà tó bá ń ṣe nǹkan oṣù rẹ̀ láti bá a lò pọ̀.+
20 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ìyàwó ẹnì kejì rẹ* lò pọ̀ kí o wá tipa bẹ́ẹ̀ sọ ara rẹ di aláìmọ́.+
21 “‘O ò gbọ́dọ̀ jẹ́ kí wọ́n fi ìkankan nínú àwọn ọmọ rẹ rúbọ sí* Mólékì.+ O ò gbọ́dọ̀ tipa bẹ́ẹ̀ sọ orúkọ Ọlọ́run rẹ di aláìmọ́.+ Èmi ni Jèhófà.
22 “‘O ò gbọ́dọ̀ bá ọkùnrin sùn bí ìgbà tí ò ń bá obìnrin sùn.+ Ohun ìríra ni.
23 “‘Ọkùnrin ò gbọ́dọ̀ bá ẹranko lò pọ̀, kó má bàa di aláìmọ̀; obìnrin ò sì gbọ́dọ̀ jẹ́ kí ẹranko bá òun lò pọ̀.+ Kì í ṣe ìwà tó tọ́.
24 “‘Ẹ má fi èyíkéyìí nínú àwọn nǹkan yìí sọ ara yín di aláìmọ́, torí gbogbo àwọn nǹkan yìí ni àwọn orílẹ̀-èdè tí mo fẹ́ lé kúrò níwájú yín fi sọ ara wọn di aláìmọ́.+ 25 Torí náà, ilẹ̀ náà jẹ́ aláìmọ́, màá fìyà ẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀ jẹ ẹ́, ilẹ̀ náà yóò sì pọ àwọn tó ń gbé ibẹ̀ jáde.+ 26 Àmọ́ kí ẹ̀yin fúnra yín máa pa àwọn àṣẹ mi àti àwọn ìlànà mi mọ́,+ ẹ ò sì gbọ́dọ̀ ṣe ìkankan nínú àwọn ohun ìríra yìí, ì báà jẹ́ ọmọ ìbílẹ̀ tàbí àjèjì tó ń gbé láàárín yín.+ 27 Torí gbogbo ohun ìríra wọ̀nyí ni àwọn tó gbé ilẹ̀ náà ṣáájú yín+ ti ṣe, ilẹ̀ náà sì ti wá di aláìmọ́. 28 Kí ilẹ̀ náà má bàa pọ̀ yín jáde torí pé ẹ sọ ọ́ di ẹlẹ́gbin, bó ṣe máa pọ àwọn orílẹ̀-èdè tó wà ṣáájú yín jáde. 29 Tí ẹnikẹ́ni bá ṣe èyíkéyìí nínú àwọn ohun ìríra yìí, kí ẹ pa gbogbo àwọn* tó bá ń ṣe é, kí ẹ lè mú wọn kúrò láàárín àwọn èèyàn wọn. 30 Kí ẹ máa ṣe ohun tí mo pa láṣẹ fún yín, ẹ ò gbọ́dọ̀ lọ́wọ́ sí àṣà èyíkéyìí tó ń ríni lára tí wọ́n ṣe ṣáájú yín,+ kí ẹ má bàa fi wọ́n sọ ara yín di aláìmọ́. Èmi ni Jèhófà Ọlọ́run yín.’”