Ẹ́kísódù
10 Jèhófà wá sọ fún Mósè pé: “Wọlé lọ bá Fáráò, torí mo ti jẹ́ kí ọkàn òun àti àwọn ìránṣẹ́ rẹ̀ le,+ kí n lè ṣe àwọn iṣẹ́ àmì mi níwájú rẹ̀,+ 2 kí o sì lè sọ fún àwọn ọmọ rẹ àti àwọn ọmọ ọmọ rẹ bí mo ṣe fìyà jẹ Íjíbítì tó àti àwọn ohun tí mo ṣe sí wọn;+ ó sì dájú pé ẹ ó mọ̀ pé èmi ni Jèhófà.”
3 Mósè àti Áárónì wá wọlé lọ bá Fáráò, wọ́n sì sọ fún un pé: “Ohun tí Jèhófà Ọlọ́run àwọn Hébérù sọ nìyí, ‘O ò rẹ ara rẹ sílẹ̀ níwájú mi, ìgbà wo lo fẹ́ ṣèyí dà?+ Jẹ́ kí àwọn èèyàn mi máa lọ, kí wọ́n lè sìn mí. 4 Torí tí o ò bá jẹ́ kí àwọn èèyàn mi lọ, màá mú kí eéṣú wọ ilẹ̀ rẹ ní ọ̀la. 5 Wọ́n á bo ilẹ̀ débi pé ilẹ̀ ò ní ṣeé rí. Wọ́n á jẹ ohun tó ṣẹ́ kù fún yín ní àjẹrun, èyí tí òjò yìnyín ṣẹ́ kù, wọ́n á sì jẹ gbogbo igi tó ń hù nínú oko run.+ 6 Wọ́n á kún inú ilé rẹ, ilé gbogbo ìránṣẹ́ rẹ àti gbogbo ilé tó wà ní Íjíbítì dé ìwọ̀n tí àwọn bàbá rẹ àti àwọn baba ńlá rẹ kò tíì rí láti ọjọ́ tí wọ́n ti wà nílẹ̀ yìí títí dòní.’”+ Ni Mósè bá yíjú pa dà, ó sì kúrò lọ́dọ̀ Fáráò.
7 Àwọn ìránṣẹ́ Fáráò wá sọ fún un pé: “Ìgbà wo ni ọkùnrin yìí fẹ́ ṣèyí dà, tí yóò máa kó wa sínú ewu?* Jẹ́ kí àwọn èèyàn náà máa lọ kí wọ́n lè sin Jèhófà Ọlọ́run wọn. Ṣé o ò rí i pé Íjíbítì ti run tán ni?” 8 Wọ́n wá mú Mósè àti Áárónì pa dà wá sọ́dọ̀ Fáráò, ó sì sọ fún wọn pé: “Ẹ lọ, kí ẹ lọ sin Jèhófà Ọlọ́run yín. Àmọ́ àwọn wo gan-an ló ń lọ?” 9 Ni Mósè bá sọ pé: “Tọmọdé tàgbà wa ló máa lọ, pẹ̀lú àwọn ọmọ wa lọ́kùnrin àti lóbìnrin, àwọn àgùntàn wa àti àwọn màlúù wa,+ torí a máa ṣe àjọyọ̀ fún Jèhófà.”+ 10 Ó sọ fún wọn pé: “Tí mo bá jẹ́ kí ẹ̀yin àtàwọn ọmọ yín lọ, á jẹ́ pé Jèhófà wà pẹ̀lú yín lóòótọ́!+ Ó ṣe kedere pé nǹkan burúkú kan wà lọ́kàn yín tí ẹ fẹ́ ṣe. 11 Mi ò gbà! Àwọn ọkúnrin yín nìkan ni kó lọ sin Jèhófà, torí ohun tí ẹ béèrè nìyẹn.” Ni wọ́n bá lé wọn kúrò níwájú Fáráò.
12 Jèhófà wá sọ fún Mósè pé: “Na ọwọ́ rẹ sórí ilẹ̀ Íjíbítì kí àwọn eéṣú lè jáde, kí wọ́n bo ilẹ̀ Íjíbítì, kí wọ́n sì run gbogbo ewéko ilẹ̀ náà tán, gbogbo ohun tí òjò yìnyín ṣẹ́ kù.” 13 Ni Mósè bá na ọ̀pá rẹ̀ sórí ilẹ̀ Íjíbítì, Jèhófà sì mú kí atẹ́gùn fẹ́ wá láti ìlà oòrùn sí ilẹ̀ náà lọ́jọ́ yẹn tọ̀sántòru. Nígbà tí ilẹ̀ mọ́, atẹ́gùn tó fẹ́ wá láti ìlà oòrùn gbé àwọn eéṣú wá. 14 Àwọn eéṣú náà kún gbogbo ilẹ̀ Íjíbítì, wọ́n sì bo gbogbo agbègbè Íjíbítì.+ Wọ́n ṣọṣẹ́ gan-an;+ eéṣú ò tíì pọ̀ tó bẹ́ẹ̀ rí, wọn ò sì ní pọ̀ tó bẹ́ẹ̀ mọ́ láé. 15 Wọ́n bo gbogbo ilẹ̀ náà, wọ́n sì mú kí ilẹ̀ náà ṣókùnkùn. Wọ́n jẹ gbogbo ewéko ilẹ̀ náà run àti gbogbo èso igi tí òjò yìnyín ṣẹ́ kù; kò sí ewé kankan lórí àwọn igi tàbí ohun ọ̀gbìn ní gbogbo ilẹ̀ Íjíbítì.
16 Ni Fáráò bá yára pe Mósè àti Áárónì, ó sì sọ pé: “Mo ti ṣẹ Jèhófà Ọlọ́run yín, mo sì ti ṣẹ̀ yín. 17 Ẹ jọ̀ọ́, ẹ dárí jì mí lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo yìí, kí ẹ sì bẹ Jèhófà Ọlọ́run yín pé kó mú ìyọnu ńlá yìí kúrò lórí mi.” 18 Ó* wá kúrò lọ́dọ̀ Fáráò, ó sì bẹ Jèhófà.+ 19 Jèhófà sì mú kí atẹ́gùn náà ṣẹ́rí pa dà, ó wá ń fẹ́ lọ sí ìwọ̀ oòrùn, atẹ́gùn náà sì le gan-an. Ó gbé àwọn eéṣú náà lọ, ó sì gbá wọn sínú Òkun Pupa. Eéṣú kankan ò ṣẹ́ kù ní gbogbo ilẹ̀ Íjíbítì. 20 Síbẹ̀, Jèhófà jẹ́ kí ọkàn Fáráò le,+ kò sì jẹ́ kí àwọn ọmọ Ísírẹ́lì lọ.
21 Jèhófà wá sọ fún Mósè pé: “Na ọwọ́ rẹ sí ọ̀run, kí òkùnkùn lè bo ilẹ̀ Íjíbítì, òkùnkùn tó máa ṣú biribiri débi pé á fẹ́rẹ̀ẹ́ ṣeé fọwọ́ bà.” 22 Lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀, Mósè na ọwọ́ rẹ̀ sí ọ̀run, òkùnkùn biribiri sì ṣú bo gbogbo ilẹ̀ Íjíbítì fún ọjọ́ mẹ́ta.+ 23 Wọn ò rí ara wọn, ìkankan nínú wọn ò sì kúrò níbi tó wà fún ọjọ́ mẹ́ta; àmọ́ ìmọ́lẹ̀ wà níbi tí gbogbo àwọn ọmọ Ísírẹ́lì ń gbé.+ 24 Fáráò wá pe Mósè, ó sì sọ pé: “Ẹ lọ sin Jèhófà.+ Àwọn àgùntàn àti màlúù yín nìkan ni ẹ ò ní kó lọ. Àwọn ọmọ yín pàápàá lè bá yín lọ.” 25 Àmọ́ Mósè sọ pé: “Ìwọ náà máa fún wa ní* ohun tí a máa fi rúbọ àti èyí tí a máa fi rú ẹbọ sísun, a ó sì fi rúbọ sí Jèhófà Ọlọ́run wa.+ 26 Àwọn ẹran ọ̀sìn wa náà máa bá wa lọ. A ò ní jẹ́ kí ẹran* kankan ṣẹ́ kù, torí a máa lò lára wọn láti jọ́sìn Jèhófà Ọlọ́run wa, a ò sì mọ ohun tí a máa fi rúbọ sí Jèhófà àfi tí a bá débẹ̀.” 27 Jèhófà jẹ́ kí ọkàn Fáráò le, kò sì gbà kí wọ́n lọ.+ 28 Fáráò sọ fún Mósè pé: “Kúrò níwájú mi! O ò gbọ́dọ̀ tún fi ojú kàn mí mọ́, torí ọjọ́ tí o bá fi ojú kàn mí ni wàá kú.” 29 Mósè wá fèsì pé: “Bí o ṣe sọ, mi ò ní fojú kàn ọ́ mọ́.”