Sámúẹ́lì Kìíní
30 Nígbà tí Dáfídì àti àwọn ọkùnrin rẹ̀ dé sí Síkílágì+ lọ́jọ́ kẹta, àwọn ọmọ Ámálékì+ ti wá kó ẹrù àwọn èèyàn ní gúúsù* àti ní Síkílágì, wọ́n ti gbéjà ko Síkílágì, wọ́n sì ti dáná sun ún. 2 Wọ́n ti kó àwọn obìnrin+ àti gbogbo àwọn tó wà nínú rẹ̀ lẹ́rú, látorí ẹni tó kéré jù dórí ẹni tó dàgbà jù. Wọn ò pa ẹnì kankan, àmọ́ wọ́n kó wọn, wọ́n sì bá tiwọn lọ. 3 Nígbà tí Dáfídì àti àwọn ọkùnrin rẹ̀ dé ìlú náà, wọ́n rí i tí ó ti jó kanlẹ̀, wọ́n sì ti kó àwọn ìyàwó wọn, àwọn ọmọkùnrin wọn pẹ̀lú àwọn ọmọbìnrin wọn lẹ́rú. 4 Ni Dáfídì àti àwọn ọkùnrin tó wà pẹ̀lú rẹ̀ bá bú sẹ́kún, wọ́n ń ké títí wọn ò fi lókun láti sunkún mọ́. 5 Àwọn ìyàwó Dáfídì méjèèjì ni wọ́n ti kó lẹ́rú, ìyẹn Áhínóámù ará Jésírẹ́lì àti Ábígẹ́lì opó Nábálì ará Kámẹ́lì.+ 6 Ìdààmú bá Dáfídì gan-an, torí àwọn ọkùnrin náà ń sọ pé àwọn máa sọ ọ́ lókùúta, torí inú bí gbogbo àwọn ọkùnrin náà gan-an, nítorí àwọn ọmọkùnrin wọn àti àwọn ọmọbìnrin wọn tí wọ́n kó lọ. Àmọ́ Dáfídì fún ara rẹ̀ lókun látọ̀dọ̀ Jèhófà Ọlọ́run rẹ̀.+
7 Ìgbà náà ni Dáfídì sọ fún àlùfáà Ábíátárì+ ọmọ Áhímélékì pé: “Jọ̀wọ́, mú éfódì wá.”+ Torí náà, Ábíátárì mú éfódì wá fún Dáfídì. 8 Dáfídì wádìí lọ́dọ̀ Jèhófà+ pé: “Ṣé kí n lépa àwọn jàǹdùkú* yìí? Ṣé màá lé wọn bá?” Ó sọ fún un pé: “Lépa wọn, torí ó dájú pé wàá lé wọn bá, wàá sì gba àwọn èèyàn rẹ pa dà.”+
9 Ní kíá, Dáfídì àti ọgọ́rùn-ún mẹ́fà (600) ọkùnrin+ tí ó wà pẹ̀lú rẹ̀ gbéra, wọ́n sì lọ títí dé Àfonífojì Bésórì, ibẹ̀ ni àwọn kan lára wọn dúró sí. 10 Dáfídì àti ọgọ́rùn-ún mẹ́rin (400) ọkùnrin ń lé wọn lọ, àmọ́ igba (200) ọkùnrin tí ó ti rẹ̀ débi pé wọn ò lè sọdá Àfonífojì Bésórì dúró síbẹ̀.+
11 Wọ́n rí ọkùnrin ará Íjíbítì kan nínú pápá, wọ́n sì mú un wá sọ́dọ̀ Dáfídì. Wọ́n fún un ní oúnjẹ jẹ, wọ́n sì fún un ní omi mu, 12 wọ́n tún fún un ní ègé ìṣù èso ọ̀pọ̀tọ́ àti ìṣù èso àjàrà gbígbẹ méjì. Lẹ́yìn tó jẹun tán, okun rẹ̀ pa dà,* torí kò tíì jẹ oúnjẹ kankan tàbí kó fẹnu kan omi láti ọ̀sán mẹ́ta àti òru mẹ́ta sẹ́yìn. 13 Dáfídì wá béèrè lọ́wọ́ rẹ̀ pé: “Ìránṣẹ́ ta ni ọ́, ibo lo sì ti wá?” Ó dáhùn pé: “Ìránṣẹ́ tó jẹ́ ará Íjíbítì ni mí, mo sì jẹ́ ẹrú ọkùnrin ọmọ Ámálékì kan, ṣùgbọ́n ọ̀gá mi fi mí sílẹ̀ ní ọjọ́ mẹ́ta sẹ́yìn torí pé mo ṣàìsàn. 14 A kó ẹrù àwọn tó wà ní gúúsù* àwọn Kérétì+ àti ní ìpínlẹ̀ Júdà àti ní gúúsù* Kélẹ́bù,+ a sì dáná sun Síkílágì.” 15 Ni Dáfídì bá sọ fún un pé: “Ṣé wàá mú mi lọ sọ́dọ̀ àwọn jàǹdùkú* náà?” Ó fèsì pé: “Tí o bá lè fi Ọlọ́run búra fún mi pé o ò ní pa mí àti pé o ò ní fà mí lé ọ̀gá mi lọ́wọ́, màá mú ọ lọ bá àwọn jàǹdùkú* náà.”
16 Torí náà, ó mú un lọ síbi tí wọ́n tẹ́ rẹrẹ sí, tí wọ́n ń jẹ, tí wọ́n ń mu, tí wọ́n sì ń ṣe àríyá nítorí gbogbo ẹrù púpọ̀ tí wọ́n rí kó ní ilẹ̀ àwọn Filísínì àti ní ilẹ̀ Júdà. 17 Dáfídì wá bẹ̀rẹ̀ sí í pa wọ́n láti ìdájí títí di ìrọ̀lẹ́; kò sí ẹni tó yè bọ́ àfi ọgọ́rùn-ún mẹ́rin (400) ọkùnrin tó gun ràkúnmí sá lọ.+ 18 Dáfídì gba gbogbo ohun tí àwọn ọmọ Ámálékì ti kó pa dà,+ Dáfídì sì gba ìyàwó rẹ̀ méjèèjì sílẹ̀. 19 Kò sí ìkankan nínú nǹkan wọn tí wọn ò rí, látorí èyí tó kéré jù dórí èyí tó tóbi jù. Wọ́n gba àwọn ọmọkùnrin àti ọmọbìnrin àti ẹrù wọn tí wọ́n kó;+ Dáfídì gba gbogbo ohun tí wọ́n kó pa dà. 20 Torí náà, Dáfídì kó gbogbo agbo ẹran àti ọ̀wọ́ ẹran náà, èyí tí wọ́n ń dà lọ níwájú àwọn ẹran ọ̀sìn tiwọn. Wọ́n sọ pé: “Ẹrù tí Dáfídì kó nìyí.”
21 Nígbà náà, Dáfídì dé ọ̀dọ̀ igba (200) ọkùnrin tó rẹ̀ débi pé wọn ò lè tẹ̀ lé Dáfídì, tí wọ́n sì dúró sẹ́gbẹ̀ẹ́ Àfonífojì Bésórì,+ wọ́n jáde wá pàdé Dáfídì àti àwọn èèyàn tó wà pẹ̀lú rẹ̀. Nígbà tí Dáfídì sún mọ́ àwọn ọkùnrin náà, ó béèrè àlàáfíà wọn. 22 Àmọ́, gbogbo àwọn tó burú, tí wọn ò sì ní láárí lára àwọn ọkùnrin tó bá Dáfídì lọ sọ pé: “Torí pé wọn ò bá wa lọ, a ò ní fún wọn ní nǹkan kan lára ẹrù tí a kó pa dà, àfi kí kálukú mú ìyàwó àti àwọn ọmọ rẹ̀, kí wọ́n sì máa lọ.” 23 Àmọ́ Dáfídì sọ pé: “Ẹ má ṣe bẹ́ẹ̀, ẹ̀yin arákùnrin mi, ẹ wo ohun tí Jèhófà fún wa. Ó dáàbò bò wá, ó sì fi àwọn jàǹdùkú* tó wá sọ́dọ̀ wa lé wa lọ́wọ́.+ 24 Ta ló máa fara mọ́ ohun tí ẹ sọ yìí? Ohun tí a máa pín fún ẹni tó lọ sójú ogun náà la máa pín fún ẹni tó jókòó ti ẹrù.+ Kálukú ló máa gba ìpín tirẹ̀.”+ 25 Láti ọjọ́ náà lọ, ó sọ ọ́ di ìlànà àti òfin fún Ísírẹ́lì títí di òní yìí.
26 Nígbà tí Dáfídì pa dà sí Síkílágì, ó mú lára ẹrù tí wọ́n kó, ó sì fi ránṣẹ́ sí àwọn àgbààgbà Júdà tí wọ́n jẹ́ ọ̀rẹ́ rẹ̀, ó sọ pé: “Ẹ̀bùn* tiyín nìyí látinú ẹrù àwọn ọ̀tá Jèhófà tí a kó.” 27 Ó fi wọ́n ránṣẹ́ sí àwọn tó wà ní Bẹ́tẹ́lì,+ sí àwọn tó wà ní Rámótì ti Négébù* àti sí àwọn tó wà ní Játírì,+ 28 sí àwọn tó wà ní Áróérì, sí àwọn tó wà ní Sífúmótì àti sí àwọn tó wà ní Éṣítémóà,+ 29 sí àwọn tó wà ní Rákálì, sí àwọn tó wà ní ìlú àwọn ọmọ Jéráméélì+ àti sí àwọn tó wà nínú ìlú àwọn Kénì,+ 30 sí àwọn tó wà ní Hóómà,+ sí àwọn tó wà ní Bóráṣánì àti sí àwọn tó wà ní Átákì, 31 sí àwọn tó wà ní Hébúrónì+ àti sí gbogbo ibi tí Dáfídì àti àwọn ọkùnrin rẹ̀ máa ń lọ.