-
Ẹ Fi Ìdúróṣinṣin Tẹrí Ba Fún Ọlá Àṣẹ Ọlọ́runIlé Ìṣọ́—2002 | August 1
-
-
13. (a) Kí nìdí tó fi jẹ́ pé ìwà ọ̀yájú làwọn ọlọ̀tẹ̀ yẹn hù nígbà tí wọ́n lọ sun tùràrí níwájú Jèhófà? (b) Ẹjọ́ wo ni Jèhófà dá àwọn ọlọ̀tẹ̀ náà?
13 Ohun tí Òfin Ọlọ́run sọ ni pé àwọn àlùfáà nìkan ló lẹ́tọ̀ọ́ àtisun tùràrí. Nítorí náà kíkí èrò pé kí ọmọ Léfì tí kì í ṣe àlùfáà wá sun tùràrí níwájú Jèhófà yẹ kó mú káwọn ọlọ̀tẹ̀ náà séra ró, kí ó sì pe orí wọn wálé. (Ẹ́kísódù 30:7; Númérì 4:16) Àmọ́ ìyẹn ò pe orí Kórà àtàwọn alátìlẹyìn rẹ̀ wálé o! Lọ́jọ́ tó tẹ̀ lé e, ńṣe ló “kó gbogbo àpéjọ náà jọ lòdì sí [Mósè àti Áárónì] ní ẹnu ọ̀nà àgọ́ ìpàdé.” Àkọsílẹ̀ náà sọ fún wa pé: “Jèhófà bá Mósè àti Áárónì sọ̀rọ̀ wàyí, pé: ‘Ẹ ya ara yín sọ́tọ̀ kúrò ní àárín àpéjọ yìí, kí èmi lè pa wọ́n run pátápátá ní ìṣẹ́jú akàn.’” Ṣùgbọ́n Mósè àti Áárónì bẹ̀bẹ̀ pé kí Jèhófà jọ̀wọ́ dá ẹ̀mí àwọn èèyàn kan sí. Jèhófà gbọ́ ẹ̀bẹ̀ wọn. Ní ti Kórà àti ogunlọ́gọ̀ rẹ̀, “iná . . . jáde wá láti ọ̀dọ̀ Jèhófà, ó sì bẹ̀rẹ̀ sí jó àádọ́ta-lérúgba ọkùnrin tí ń sun tùràrí run.”—Númérì 16:19-22, 35.c
-
-
Ẹ Fi Ìdúróṣinṣin Tẹrí Ba Fún Ọlá Àṣẹ Ọlọ́runIlé Ìṣọ́—2002 | August 1
-
-
c Láyé àwọn baba ńlá ìgbàanì, olórí ìdílé kọ̀ọ̀kan ló ń ṣojú ìyàwó àtàwọn ọmọ rẹ̀ níwájú Ọlọ́run, kódà wọ́n tilẹ̀ ń rú ẹbọ nítorí wọn. (Jẹ́nẹ́sísì 8:20; 46:1; Jóòbù 1:5) Àmọ́, nígbà tí Jèhófà fún wọn ní Òfin, ó yan àwọn ọkùnrin nínú ìdílé Áárónì gẹ́gẹ́ bí àlùfáà kí wọ́n máa rúbọ fáwọn èèyàn náà. Ó jọ pé ńṣe làwọn àádọ́ta-lérúgba náà kò fara mọ́ ìlànà tuntun yìí.
-