-
“Ẹ Má Ṣe Gbẹ́kẹ̀ Yín Lé Àwọn Ọ̀tọ̀kùlú”Àsọtẹ́lẹ̀ Aísáyà—Ìmọ́lẹ̀ fún Gbogbo Aráyé, Apá Kejì
-
-
5 Ṣé Íjíbítì wá jẹ́ olùgbàlà tó ṣeé gbára lé ju Jèhófà lọ ni? Ńṣe ló jọ pé àwọn Júù aláìṣòótọ́ wọ̀nyẹn ti gbàgbé àwọn ohun tó ṣẹlẹ̀ kí orílẹ̀-èdè wọn tó wáyé ní ọgọ́rọ̀ọ̀rún ọdún sẹ́yìn. Jèhófà bi wọ́n léèrè pé: “Ṣé ọwọ́ mi ti wá kúrú tó bẹ́ẹ̀ gẹ́ẹ́ tí kò fi lè túnni rà padà ni, tàbí kẹ̀, ṣé kò sí agbára nínú mi láti dáni nídè ni? Wò ó! Ìbáwí mímúná mi ni mo fi mú òkun gbẹ táútáú; mo sọ àwọn odò di aginjù. Ẹja wọn ṣíyàn-án nítorí pé kò sí omi, wọ́n sì kú nítorí òùngbẹ. Mo fi òkùnkùn ṣíṣú bo ọ̀run, mo sì fi aṣọ àpò ìdọ̀họ ṣe ìbòjú wọn.”—Aísáyà 50:2b, 3.
-
-
“Ẹ Má Ṣe Gbẹ́kẹ̀ Yín Lé Àwọn Ọ̀tọ̀kùlú”Àsọtẹ́lẹ̀ Aísáyà—Ìmọ́lẹ̀ fún Gbogbo Aráyé, Apá Kejì
-
-
7 Jèhófà de àwọn ará Íjíbítì lọ́nà, ó gbé ọwọ̀n àwọsánmà dí àárín àwọn àti àwọn ọmọ Ísírẹ́lì. Àwọsánmà yìí mú ìhà ti àwọn ará Íjíbítì ṣú dùdù; ó sì tànmọ́lẹ̀ síhà ti àwọn ọmọ Ísírẹ́lì. (Ẹ́kísódù 14:20) Bí Jèhófà ṣe dínà mọ́ àwọn ará Íjíbítì tán, ó wá “bẹ̀rẹ̀ sí mú òkun náà padà sẹ́yìn nípa ẹ̀fúùfù ìlà-oòrùn líle láti òru mọ́jú tí ó sì yí ìsàlẹ̀ òkun padà di ilẹ̀ gbígbẹ.” (Ẹ́kísódù 14:21) Bí omi náà ṣe pínyà, ni gbogbo èèyàn, lọ́kùnrin, lóbìnrin àtàwọn ọmọdé bá rí ọ̀nà sọdá Okùn Pupa láti sálà. Nígbà tí àwọn èèyàn Jèhófà sì fẹ́rẹ̀ẹ́ sọdá sí etíkun lódì kejì tán, Jèhófà wá gbé àwọsánmà yẹn kúrò. Bẹ́ẹ̀ làwọn ará Íjíbítì bá rọ́ sorí ilẹ̀ gbígbẹ nísàlẹ̀ òkun láti lépa wọn kíkankíkan. Bí àwọn èèyàn Jèhófà ṣe sọdá sí etíkun tán báyìí, ó dá alagbalúgbú omi náà padà sí bó ṣe wà tẹ́lẹ̀, ni Fáráò àti agbo ọmọ ogun rẹ̀ bá kú sómi. Bí Jèhófà ṣe gbèjà àwọn èèyàn rẹ̀ nìyẹn o. Ìṣírí ńlá lèyí jẹ́ fún àwa Kristẹni òde òní!—Ẹ́kísódù 14:23-28.
-