-
“Ẹ Má Ṣe Gbẹ́kẹ̀ Yín Lé Àwọn Ọ̀tọ̀kùlú”Àsọtẹ́lẹ̀ Aísáyà—Ìmọ́lẹ̀ fún Gbogbo Aráyé, Apá Kejì
-
-
9. Ta ni Ṣílò, irú olùkọ́ wo ló sì jẹ́?
9 Ọgọ́rọ̀ọ̀rún ọdún kọjá lọ lẹ́yìn náà. “Ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ àkókò dé,” ni ẹni tí ń jẹ́ Ṣílò, Jésù Kristi Olúwa, bá wá sójú táyé. (Gálátíà 4:4; Hébérù 1:1, 2) Ohun tí Jèhófà fi lè gbé alájọṣepọ̀ tímọ́tímọ́ rẹ̀ jù lọ dìde pé kí ó lọ ṣe Agbọ̀rọ̀sọ òun lọ́dọ̀ àwọn Júù, fi hàn pé Jèhófà fẹ́ràn àwọn èèyàn rẹ̀ gidigidi. Irú agbọ̀rọ̀sọ wo ni Jésù sì wá jẹ́? Kò mà sí ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ o! Jésù tilẹ̀ tún ju agbọ̀rọ̀sọ lọ, olùkọ́ni ló jẹ́, àní Àgbà Olùkọ́ pàápàá. Ìyẹn kò sì yani lẹ́nu, nítorí pé ọ̀dọ̀ àgbàyanu olùkọ́ ló ti gbẹ̀kọ́, ìyẹn lọ́dọ̀ Jèhófà Ọlọ́run fúnra rẹ̀. (Jòhánù 5:30; 6:45; 7:15, 16, 46; 8:26) Ohun tí Jésù sì gbẹnu Aísáyà sọ nínú àsọtẹ́lẹ̀ jẹ́rìí sí èyí, ó ní: “Jèhófà Olúwa Ọba Aláṣẹ tìkára rẹ̀ ti fún mi ní ahọ́n àwọn tí a kọ́, kí n lè mọ bí a ti ń fi ọ̀rọ̀ dá ẹni tí ó ti rẹ̀ lóhùn. Ó ń jí mi ní òròòwúrọ̀; ó ń jí etí mi láti gbọ́, bí àwọn tí a kọ́.”—Aísáyà 50:4.b
10. Báwo ni Jésù ṣe gbé ìfẹ́ tí Jèhófà fẹ́ àwọn èèyàn Rẹ̀ yọ, ìhà wo ni wọ́n sì kọ sí Jésù?
10 Kí Jésù tó wá sórí ilẹ̀ ayé, ẹ̀gbẹ́ Baba rẹ̀ ló ti ń ṣiṣẹ́ lọ́run. Òwe 8:30 ṣàpèjúwe àjọṣe tímọ́tímọ́ tí ń bẹ láàárín Baba àti Ọmọ yìí lọ́nà ewì, ó ní: “Mo wá wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ [Jèhófà] gẹ́gẹ́ bí àgbà òṣìṣẹ́, . . . mo ń yọ̀ ṣẹ̀ṣẹ̀ níwájú rẹ̀ ní gbogbo ìgbà.” Ìdùnnú ńláǹlà ló jẹ́ fún Jésù láti máa gbọ́rọ̀ lẹ́nu Bàbá rẹ̀. Ìfẹ́ tí Bàbá rẹ̀ fẹ́ “àwọn ọmọ ènìyàn” lòun náà sì fẹ́ wọn. (Òwe 8:31) Nígbà tí Jésù wá sáyé, ó “ń fi ọ̀rọ̀ dá ẹni tí ó ti rẹ̀ lóhùn.” Ohun tó fi bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ òjíṣẹ́ rẹ̀ ni kíka àyọkà tó jẹ́ ọ̀rọ̀ ìtùnú látinú àsọtẹ́lẹ̀ Aísáyà tó sọ pé: “Ẹ̀mí Jèhófà ń bẹ lára mi, nítorí tí ó fòróró yàn mí láti polongo ìhìn rere fún àwọn òtòṣì, . . . láti rán àwọn tí a ni lára lọ pẹ̀lú ìtúsílẹ̀.” (Lúùkù 4:18; Aísáyà 61:1) Ìhìn rere fún àwọn òtòṣì! Ìtura fún àwọn tí ó ti rẹ̀! Ayọ̀ gbáà ni ìkéde yẹn máa mú wá fún àwọn èèyàn yìí o! Àwọn kan sì yọ̀ lóòótọ́ o, àmọ́ kì í ṣe gbogbo àwọn èèyàn yìí ló yọ̀. Àsẹ̀yìnwá àsẹ̀yìnbọ̀, púpọ̀ nínú wọn kọ̀ láti gbà pé òótọ́ ni pé Jèhófà ló kọ́ Jésù lẹ́kọ̀ọ́.
11. Ta ní bá Jésù wọ àjàgà pọ̀, kí ni ìyẹn sì mú bá wọn?
11 Ṣùgbọ́n, àwọn kan ṣì fẹ́ gbọ́rọ̀ rẹ̀ sí i. Tìdùnnú tìdùnnú ni wọ́n fi jẹ́ ìpè ọlọ́yàyà tí Jésù pè wọ́n, pé: “Ẹ wá sọ́dọ̀ mi, gbogbo ẹ̀yin tí ń ṣe làálàá, tí a sì di ẹrù wọ̀ lọ́rùn, dájúdájú, èmi yóò sì tù yín lára. Ẹ gba àjàgà mi sọ́rùn yín, kí ẹ sì kẹ́kọ̀ọ́ lọ́dọ̀ mi, nítorí onínú tútù àti ẹni rírẹlẹ̀ ní ọkàn-àyà ni èmi, ẹ ó sì rí ìtura fún ọkàn yín.” (Mátíù 11:28, 29) Àwọn tó di àpọ́sítélì Jésù jẹ́ ara àwọn tó fà mọ́ ọn. Wọ́n mọ̀ pé bí àwọn àti Jésù yóò bá jọ wọ àjàgà, àwọn yóò ní láti ṣe iṣẹ́ àṣekára. Ìwàásù ìhìn rere Ìjọba Ọlọ́run títí dé òpin ilẹ̀ ayé sì wà lára àwọn ohun tó para pọ̀ jẹ́ iṣẹ́ yìí. (Mátíù 24:14) Bí àwọn àpọ́sítélì àti àwọn ọmọ ẹ̀yìn yòókù sì ṣe ń kópa nínú iṣẹ́ yìí, wọ́n rí i pé ó ń mú ìtura bá ọkàn wọn lóòótọ́. Iṣẹ́ kan náà yìí làwọn Kristẹni olóòótọ́ ń ṣe lóde òní, irú ìdùnnú kan náà yìí làwọn náà sì ń rí níbẹ̀.
-
-
“Ẹ Má Ṣe Gbẹ́kẹ̀ Yín Lé Àwọn Ọ̀tọ̀kùlú”Àsọtẹ́lẹ̀ Aísáyà—Ìmọ́lẹ̀ fún Gbogbo Aráyé, Apá Kejì
-
-
b Láti ẹsẹ kẹrin títí dé òpin orí yẹn, ó jọ pé ọ̀rọ̀ nípa ara rẹ̀ ni òǹkọ̀wé yìí ń sọ. Ó ṣeé ṣe kó jẹ́ pé Aísáyà fojú winá àwọn kan nínú àdánwò tí ó mẹ́nu kàn nínú àwọn ẹsẹ yìí. Àmọ́, ara Jésù Kristi ni ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ àsọtẹ́lẹ̀ yìí ti ṣẹ.
-