-
A Lè Kápá Àìfararọ!Jí!—1998 | March 22
-
-
Má máa sáré parí èrò sí pé Ọlọ́run kò fi ojú rere wò ọ́. Bíbélì wí fún wa pé Hánà, obìnrin olùṣòtítọ́ kan, “ní ìkorò ọkàn” (“ìbànújẹ́ ọkàn,” Revised Standard Version) fún ọ̀pọ̀ ọdún. (1 Sámúẹ́lì 1:4-11) Ní Makedóníà, Pọ́ọ̀lù “ń ní ìbànújẹ́ níhà gbogbo.” (2 Kọ́ríńtì 7:5, Byington) Kí Jésù tó kú, ó “wà nínú ìroragógó,” àìfararọ tí ó ní sì pọ̀ gan-an débi pé “òógùn rẹ̀ . . . wá dà bí ẹ̀kán ẹ̀jẹ̀ tí ń já bọ́ sí ilẹ̀.”a (Lúùkù 22:44) Àwọn wọ̀nyí jẹ́ olùṣòtítọ́ ìrànṣẹ́ Ọlọ́run. Nítorí náà, bí o bá ní àìfararọ, kò sí ìdí kankan tí o fi ní láti parí èrò sí pé Ọlọ́run ti pa ọ́ tì.
-
-
A Lè Kápá Àìfararọ!Jí!—1998 | March 22
-
-
a Ìròyìn ti sọ pé, àwọn ènìyàn làágùn ẹlẹ́jẹ̀, nínú àwọn ọ̀ràn àìfararọ ti èrò orí tí ó légbá kan. Fún àpẹẹrẹ, nínú hematidrosis, ènìyàn máa ń la òógùn ẹlẹ́jẹ̀ tàbí ohun aláwọ̀ ẹ̀jẹ̀ tàbí òógùn ara tí ẹ̀jẹ̀ pa pọ̀ mọ́. Síbẹ̀síbẹ̀, a kò lè fọwọ́ sọ̀yà nípa ohun tó ṣẹlẹ̀ nínú ọ̀ràn ti Jésù.
-