-
Ẹ Máa Wo Ọ̀dọ̀ Jèhófà Fún ÌtùnúIlé-Ìṣọ́nà—1996 | November 1
-
-
14. (a) Ìlérí wo ni Jésù ṣe ní alẹ́ tí ó ṣáájú ikú rẹ̀? (b) Kí ni ó ṣe pàtàkì bí a óò bá jàǹfààní ní kíkún láti inú ìtùnú ẹ̀mí mímọ́ Ọlọ́run?
14 Ní alẹ́ tí ó ṣáájú ikú rẹ̀, Jésù mú un ṣe kedere sí àwọn àpọ́sítélì rẹ̀ olùṣòtítọ́ pé òun yóò fi wọ́n sílẹ̀ láìpẹ́, òun yóò sì padà sọ́dọ̀ Bàbá òun. Èyí dà wọ́n láàmú, ó sì bà wọ́n nínú jẹ́. (Jòhánù 13:33, 36; 14:27-31) Ní mímọ àìní wọn fún ìtùnú tí ń bá a nìṣó, Jésù ṣèlérí pé: “Èmi óò béèrè lọ́wọ́ Bàbá òun yóò sì fún yín ní olùtùnú mìíràn láti wà pẹ̀lú yín títí láé.” (Jòhánù 14:16, àkíyèsí ẹsẹ̀ ìwé, NW) Jésù níhìn-ín tọ́ka sí ẹ̀mí mímọ́ Ọlọ́run, tí a tú dà sórí àwọn ọmọ ẹ̀yìn rẹ̀ ní 50 ọjọ́ lẹ́yìn àjíǹde rẹ̀.a Ní àfikún sí àwọn ohun mìíràn, ẹ̀mí Ọlọ́run tù wọ́n nínú nígbà ìdánwò wọn, ó sì fún wọn lókun láti máa bá a nìṣó ní ṣíṣe ìfẹ́ Ọlọ́run. (Ìṣe 4:31) Bí ó ti wù kí ó rí, a kò gbọdọ̀ wo irú ìrànlọ́wọ́ bẹ́ẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ohun kan tí í ṣàdédé wá. Láti jàǹfààní nínú rẹ̀ ní kíkún, Kristẹni kọ̀ọ̀kan gbọ́dọ̀ máa bá a nìṣó ní gbígbàdúrà fún ìrànlọ́wọ́ tí ń tuni nínú, tí Ọlọ́run ń pèsè nípasẹ̀ ẹ̀mí mímọ́ rẹ̀.—Lúùkù 11:13.
-
-
Ẹ Máa Wo Ọ̀dọ̀ Jèhófà Fún ÌtùnúIlé-Ìṣọ́nà—1996 | November 1
-
-
a Ọ̀kan nínú iṣẹ́ pàtàkì tí ẹ̀mí Ọlọ́run ṣe lórí àwọn Kristẹni ọ̀rúndún kìíní jẹ́ láti yàn wọ́n gẹ́gẹ́ bí àwọn àgbàṣọmọ ọmọkùnrin ẹ̀mí ti Ọlọ́run àti arákùnrin Jésù. (Kọ́ríńtì Kejì 1:21, 22) Èyí wà fún kìkì 144,000 ọmọ ẹ̀yìn Kristi. (Ìṣípayá 14:1, 3) Lónìí, ọ̀pọ̀ jaburata lára àwọn Kristẹni ni a ti fi inú rere fún ní ìrètí ìyè àìnípẹ̀kun lórí párádísè ilẹ̀ ayé kan. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé a kò fi ẹ̀mí yàn wọ́n, àwọn pẹ̀lú ń gba ìrànlọ́wọ́ àti ìtùnú ẹ̀mí mímọ́ Ọlọ́run.
-