-
Títù—“Alábàáṣiṣẹ́pọ̀ fún Ire Yín”Ilé Ìṣọ́—1998 | November 15
-
-
Ìwé tí Pọ́ọ̀lù kọ sí àwọn ará Kọ́ríńtì fi hàn pé ó kọ́kọ́ kọ̀wé sí wọ́n láti “jáwọ́ dídarapọ̀ nínú ìbákẹ́gbẹ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn àgbèrè.” Ó wí fún wọn pé kí wọ́n mú alágbèrè kan tí kò ronú pìwà dà kúrò láàárín wọn. Bẹ́ẹ̀ ni, Pọ́ọ̀lù kọ̀wé tó lágbára sí wọn, “pẹ̀lú ọ̀pọ̀ omijé.” (1 Kọ́ríńtì 5:9-13; 2 Kọ́ríńtì 2:4) Láàárín àkókò náà, a rán Títù lọ sí Kọ́ríńtì láti ṣèrànwọ́ nínú ètò ìkó-nǹkan-jọ tó ń lọ lọ́wọ́ níbẹ̀ nítorí àwọn Kristẹni ará Jùdíà tí wọ́n jẹ́ aláìní. Ó tún lè jẹ́ pé a rán an láti lọ wo bí àwọn ará Kọ́ríńtì ṣe gba lẹ́tà Pọ́ọ̀lù sí.—2 Kọ́ríńtì 8:1-6.
-
-
Títù—“Alábàáṣiṣẹ́pọ̀ fún Ire Yín”Ilé Ìṣọ́—1998 | November 15
-
-
Ohun kejì ńkọ́, èyí tó gbé Títù lọ sí Kọ́ríńtì—kíkó nǹkan jọ fún àwọn ẹnì mímọ́ ní Jùdíà? Títù ń ṣiṣẹ́ lórí ìyẹn pẹ̀lú, gẹ́gẹ́ bí a ti lè rí i nínú àwọn ọ̀rọ̀ inú 2 Kọ́ríńtì. Ó lè jẹ́ pé Makedóníà ni a ti kọ lẹ́tà yẹn, nígbà ìwọ́wé ọdún 55 Sànmánì Tiwa, ní kété lẹ́yìn tí Títù àti Pọ́ọ̀lù pàdé. Pọ́ọ̀lù kọ̀wé pé a rán Títù, tí ó bẹ̀rẹ̀ kíkó nǹkan jọ náà, padà sí wọn pẹ̀lú àwọn olùrànlọ́wọ́ méjì tí a kò dárúkọ láti wá parí iṣẹ́ náà. Níwọ̀n bí ìfẹ́ àwọn ará Kọ́ríńtì ti jẹ Títù lọ́kàn gan-an, kò lọ́ra láti padà lọ rárá. Ó lè jẹ́ pé Títù mú lẹ́tà onímìísí kejì ti Pọ́ọ̀lù sí àwọn ará Kọ́ríńtì dání nígbà tí ó ń padà lọ sí Kọ́ríńtì.—2 Kọ́ríńtì 8:6, 17, 18, 22.
-