-
Pípa Bábílónì Ńlá RunÌṣípayá—Ìparí Rẹ̀ Ológo Kù sí Dẹ̀dẹ̀!
-
-
11. Kí ni áńgẹ́lì Jèhófà sọ nípa ìwo mẹ́wàá ẹranko ẹhànnà ìṣàpẹẹrẹ náà tó ní àwọ̀ rírẹ̀dòdò?
11 Ní Ìṣípayá orí kẹrìndínlógún, áńgẹ́lì kẹfà àti ìkeje da àwọn àwokòtò ìbínú Ọlọ́run jáde. Èyí fi yé wa pé àwọn ọba ilẹ̀ ayé ti ń kóra jọ sí ogun Ọlọ́run ní Amágẹ́dọ́nì àti pé ‘a óò rántí Bábílónì Ńlá níwájú Ọlọ́run.’ (Ìṣípayá 16:1, 14, 19) Ní báyìí, á fẹ́ bẹ̀rẹ̀ sí í gbọ́ kúlẹ̀kúlẹ̀ bí àwọn ìdájọ́ Ọlọ́run ṣe máa ṣẹ lé wọn lórí. Tún gbọ́ ohun tí áńgẹ́lì Jèhófà sọ fún Jòhánù. “Ìwo mẹ́wàá tí ìwọ sì rí túmọ̀ sí ọba mẹ́wàá, tí kò tíì gba ìjọba, ṣùgbọ́n wọ́n gba ọlá àṣẹ bí ọba fún wákàtí kan pẹ̀lú ẹranko ẹhànnà náà. Àwọn wọ̀nyí ní ìrònú kan ṣoṣo, nítorí náà, wọ́n fún ẹranko ẹhànnà náà ní agbára àti ọlá àṣẹ wọn. Àwọn wọ̀nyí yóò bá Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà jagun, ṣùgbọ́n, nítorí pé òun ni Olúwa àwọn olúwa àti Ọba àwọn ọba, Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà yóò ṣẹ́gun wọn. Pẹ̀lúpẹ̀lù, àwọn tí a pè, tí a yàn, tí wọ́n sì jẹ́ olùṣòtítọ́ pẹ̀lú rẹ̀ yóò ṣe bẹ́ẹ̀.”—Ìṣípayá 17:12-14.
-
-
Pípa Bábílónì Ńlá RunÌṣípayá—Ìparí Rẹ̀ Ológo Kù sí Dẹ̀dẹ̀!
-
-
13. Ọ̀nà wo ni ìwo mẹ́wàá náà gbà ní “ìrònú kan ṣoṣo,” kí sì ni èrò tí wọ́n ní yìí mú kó dájú pé wọ́n á ṣe sí Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà?
13 Lónìí, ìfẹ́ orílẹ̀-èdè ẹni jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ohun tó lágbára jù lọ tó ń ti àwọn ìwo mẹ́wàá náà. Wọ́n ní “ìrònú kan ṣoṣo” ní ti pé dípò kí wọ́n tẹ́wọ́ gba Ìjọba Ọlọ́run, ṣe ni wọ́n ń wá ọ̀nà bí àkóso tó wà níkàáwọ́ wọn ò ṣe ní bọ́ mọ́ wọn lọ́wọ́. Èyí ló mú kí wọ́n fohùn ṣọ̀kan pẹ̀lú Ìmùlẹ̀ Àwọn Orílẹ̀-Èdè àti àjọ Ìparapọ̀ Àwọn Orílẹ̀-Èdè, kí àlàáfíà lè wà kárí ayé, nípa bẹ́ẹ̀, àwọn fúnra wọn á lè máa wà nìṣó. Irú èrò táwọn ìwo náà ní yìí ló jẹ́ kó dájú pé wọ́n á ta ko Ọ̀dọ́ Àgùntàn, tí í ṣe “Olúwa àwọn olúwa àti Ọba àwọn ọba,” nítorí pé Jèhófà ti ṣètò bó ṣe máa mú kí Ìjọba rẹ̀ lábẹ́ Jésù Kristi rọ́pò gbogbo ìjọba wọ̀nyí láìpẹ́.—Dáníẹ́lì 7:13, 14; Mátíù 24:30; 25:31-33, 46.
14. Báwo ló ṣe ṣeé ṣe fáwọn tó ń ṣàkóso ayé láti bá Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà jagun, kí ló sì máa yọrí sí?
14 Ó dájú pé kò sí nǹkan kan táwọn tó ń ṣàkóso ayé yìí lè fi Jésù ṣe. Wọ́n ò lè débi tó wà ní ọ̀run lọ́hùn-ún. Ṣùgbọ́n àwọn arákùnrin Jésù, ìyẹn àwọn tó ṣẹ́ kù lára irú-ọmọ obìnrin náà, ṣì wà lórí ilẹ̀ ayé, ó sì hàn gbangba pé, ọwọ́ rẹ̀ lè tó wọn. (Ìṣípayá 12:17) Ọ̀pọ̀ lára àwọn ìwo náà ti ta kò wọ́n lọ́nà tó burú jáì, wọ́n sì tipa bẹ́ẹ̀ bá Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà jagun. (Mátíù 25:40, 45) Bó ti wù kó rí, kò ní pẹ́ tí àkókò fi máa tó fún Ìjọba Ọlọ́run láti “fọ́ ìjọba wọ̀nyí túútúú, [tí yóò] sì fi òpin sí gbogbo wọn.” (Dáníẹ́lì 2:44) Ẹ̀yìn ìyẹn làwọn ọba ilẹ̀ ayé á wá bá Ọ̀dọ́ Àgùntàn náà wọ̀yá ìjà, gẹ́gẹ́ bá a ṣe máa kẹ́kọ̀ọ́ rẹ̀ láìpẹ́. (Ìṣípayá 19:11-21) Níbi tá a dé yìí, a ti kọ́ ohun tó pọ̀ tó láti mọ̀ pé àwọn orílẹ̀-èdè ò ní kẹ́sẹ járí. Àwọn àti àjọ Ìparapọ̀ Àwọn Orílẹ̀-Èdè, ìyẹn ẹranko ẹhànnà aláwọ̀ rírẹ̀dòdò náà, ì bà á ní “ìrònú kan ṣoṣo” jù bẹ́ẹ̀ lọ, wọn ò lè ṣẹ́gun “Olúwa àwọn olúwa àti Ọba àwọn ọba,” bẹ́ẹ̀ sì ni wọn ò lè ṣẹ́gun “àwọn tí a pè, tí a yàn, tí wọ́n jẹ́ olùṣòtítọ́ pẹ̀lú rẹ̀,” tí àwọn ọmọlẹ́yìn rẹ̀ tó jẹ́ ẹni àmì òróró tí wọ́n ṣì wà lórí ilẹ̀ ayé wà lára wọn. Àwọn náà á ti di aṣẹ́gun ní ti pé wọ́n á ti pa ìṣòtítọ́ wọn mọ́ láti fi hàn pé irọ́ làwọn ẹ̀sùn tí Sátánì fi kan Jèhófà àtàwọn ìránṣẹ́ rẹ̀.—Róòmù 8:37-39; Ìṣípayá 12:10, 11.
-