Léfítíkù
24 Jèhófà ń bá ọ̀rọ̀ tó ń sọ fún Mósè lọ pé: 2 “Pàṣẹ fún àwọn ọmọ Ísírẹ́lì pé kí wọ́n gbé ògidì òróró ólífì tí wọ́n fún wá sọ́dọ̀ rẹ láti máa fi tan iná, kí àwọn fìtílà náà lè máa wà ní títàn nígbà gbogbo.+ 3 Lẹ́yìn òde aṣọ ìdábùú Ẹ̀rí nínú àgọ́ ìpàdé, kí Áárónì ṣètò bí àwọn fìtílà náà á ṣe máa wà ní títàn níwájú Jèhófà nígbà gbogbo láti ìrọ̀lẹ́ di òwúrọ̀. Àṣẹ tí gbogbo ìran yín á máa tẹ̀ lé títí láé ni. 4 Kó máa to àwọn fìtílà náà sórí ọ̀pá fìtílà+ tí wọ́n fi ògidì wúrà ṣe, èyí tó wà níwájú Jèhófà nígbà gbogbo.
5 “Kí o mú ìyẹ̀fun tó kúnná, kí o fi ṣe búrẹ́dì méjìlá (12) tó rí bí òrùka. Ìyẹ̀fun tó jẹ́ ìdá méjì nínú mẹ́wàá òṣùwọ̀n eéfà* ni kí o fi ṣe búrẹ́dì kọ̀ọ̀kan. 6 Kí o tò wọ́n ní ìpele méjì, mẹ́fà ní ìpele kan,+ lórí tábìlì tí wọ́n fi ògidì wúrà ṣe, èyí tó wà níwájú Jèhófà.+ 7 Kí o fi ògidì oje igi tùràrí sórí ìpele kọ̀ọ̀kan, yóò sì jẹ́ búrẹ́dì ọrẹ ìṣàpẹẹrẹ*+ tó jẹ́ ọrẹ àfinásun sí Jèhófà. 8 Kó máa tò ó síwájú Jèhófà nígbà gbogbo+ ní ọjọ́ Sábáàtì kọ̀ọ̀kan. Májẹ̀mú tí mo bá àwọn ọmọ Ísírẹ́lì dá ni, ó sì máa wà títí lọ. 9 Yóò di ti Áárónì àti àwọn ọmọ rẹ̀,+ wọ́n á sì jẹ ẹ́ ní ibi mímọ́,+ torí ó jẹ́ ohun mímọ́ jù lọ fún un látinú àwọn ọrẹ àfinásun sí Jèhófà, ìlànà tó máa wà títí lọ ni.”
10 Ó ṣẹlẹ̀ pé, láàárín àwọn ọmọ Ísírẹ́lì, ọmọkùnrin kan wà tí ìyá rẹ̀ jẹ́ ọmọ Ísírẹ́lì, tí bàbá rẹ̀ sì jẹ́ ará Íjíbítì.+ Òun àti ọkùnrin kan tó jẹ́ ọmọ Ísírẹ́lì wá ń bá ara wọn jà nínú ibùdó. 11 Ọmọkùnrin tí ìyá rẹ̀ jẹ́ ọmọ Ísírẹ́lì náà wá bẹ̀rẹ̀ sí í tàbùkù sí Orúkọ náà,* ó sì ń sọ̀rọ̀ òdì sí i.*+ Torí náà, wọ́n mú un wá sọ́dọ̀ Mósè.+ Ó ṣẹlẹ̀ pé, Ṣẹ́lómítì ni orúkọ ìyá rẹ̀, ọmọ Díbírì látinú ẹ̀yà Dánì. 12 Wọ́n fi ọmọkùnrin náà sínú àhámọ́ títí ìpinnu Jèhófà fi ṣe kedere sí wọn.+
13 Jèhófà wá sọ fún Mósè pé: 14 “Mú ẹni tó ṣépè náà wá sí ẹ̀yìn ibùdó, kí gbogbo àwọn tó gbọ́ ohun tó sọ gbé ọwọ́ wọn lé e lórí, kí gbogbo àpéjọ náà sì sọ ọ́ lókùúta.+ 15 Kí o sì sọ fún àwọn ọmọ Ísírẹ́lì pé, ‘Tí ẹnikẹ́ni bá sọ̀rọ̀ òdì sí Ọlọ́run rẹ̀, yóò jìyà ẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀. 16 Torí náà, ẹ gbọ́dọ̀ pa ẹni tó bá tàbùkù sí orúkọ Jèhófà.+ Gbogbo àpéjọ náà gbọ́dọ̀ sọ ọ́ lókùúta. Ì báà jẹ́ àjèjì tàbí ọmọ ìbílẹ̀ ló tàbùkù sí Orúkọ náà, ṣe ni kí ẹ pa á.
17 “‘Tí ẹnì kan bá gbẹ̀mí èèyàn,* ẹ gbọ́dọ̀ pa á.+ 18 Tí ẹnikẹ́ni bá lu ẹran ọ̀sìn pa,* kó san ohun kan dípò, ẹ̀mí dípò ẹ̀mí. 19 Tí ẹnì kan bá ṣe ẹnì kejì rẹ̀ léṣe, ohun tó ṣe ni kí ẹ ṣe fún òun náà.+ 20 Kí ẹ kán eegun ẹni tó bá kán eegun ẹlòmíì, ojú dípò ojú, eyín dípò eyín, ohun tó bá ṣe fún ẹlòmíì ni kí ẹ ṣe fún òun náà.+ 21 Tí ẹnì kan bá lu ẹran pa, kó san ohun kan dípò,+ àmọ́ ṣe ni kí ẹ pa ẹni tó bá lu èèyàn pa.+
22 “‘Ìdájọ́ kan náà ni kí ẹ máa tẹ̀ lé, ì báà jẹ́ àjèjì tàbí ọmọ ìbílẹ̀,+ torí èmi ni Jèhófà Ọlọ́run yín.’”
23 Lẹ́yìn náà, Mósè bá àwọn ọmọ Ísírẹ́lì sọ̀rọ̀, wọ́n mú ẹni tó sọ̀rọ̀ òdì náà wá sí ẹ̀yìn ibùdó, wọ́n sì sọ ọ́ lókùúta.+ Nípa bẹ́ẹ̀, àwọn ọmọ Ísírẹ́lì ṣe ohun tí Jèhófà pa láṣẹ fún Mósè gẹ́lẹ́.