Sámúẹ́lì Kìíní
7 Nítorí náà, àwọn ọkùnrin Kiriati-jéárímù wá, wọ́n gbé Àpótí Jèhófà lọ sí ilé Ábínádábù+ tó wà lórí òkè, wọ́n sì ya Élíásárì ọmọ rẹ̀ sí mímọ́ láti máa ṣọ́ Àpótí Jèhófà.
2 Odindi ogún (20) ọdún kọjá lẹ́yìn tí Àpótí náà ti dé Kiriati-jéárímù kí gbogbo ilé Ísírẹ́lì tó bẹ̀rẹ̀ sí í wá* Jèhófà.+ 3 Sámúẹ́lì sì sọ fún gbogbo ilé Ísírẹ́lì pé: “Bí ẹ bá máa fi gbogbo ọkàn yín pa dà sọ́dọ̀ Jèhófà,+ ẹ mú àwọn ọlọ́run àjèjì+ àti àwọn ère Áṣítórétì+ kúrò láàárín yín, kí ẹ sì darí ọkàn yín tààrà sọ́dọ̀ Jèhófà, kí ẹ máa sin òun nìkan ṣoṣo,+ yóò sì gbà yín lọ́wọ́ àwọn Filísínì.”+ 4 Ni àwọn ọmọ Ísírẹ́lì bá mú àwọn Báálì àti àwọn ère Áṣítórétì kúrò, wọ́n sì ń sin Jèhófà nìkan ṣoṣo.+
5 Sámúẹ́lì wá sọ pé: “Ẹ kó gbogbo Ísírẹ́lì jọ sí Mísípà,+ màá sì gbàdúrà sí Jèhófà nítorí yín.”+ 6 Torí náà, wọ́n kóra jọ sí Mísípà, wọ́n pọn omi, wọ́n dà á jáde níwájú Jèhófà, wọ́n sì gba ààwẹ̀ ní ọjọ́ yẹn.+ Ibẹ̀ ni wọ́n ti sọ pé: “A ti dẹ́ṣẹ̀ sí Jèhófà.”+ Sámúẹ́lì sì bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe onídàájọ́+ àwọn ọmọ Ísírẹ́lì ní Mísípà.
7 Nígbà tí àwọn Filísínì gbọ́ pé àwọn ọmọ Ísírẹ́lì ti kóra jọ sí Mísípà, àwọn alákòóso Filísínì+ lọ dojú kọ Ísírẹ́lì. Bí àwọn ọmọ Ísírẹ́lì ṣe gbọ́ báyìí, ẹ̀rù bà wọ́n nítorí àwọn Filísínì. 8 Nítorí náà, àwọn ọmọ Ísírẹ́lì sọ fún Sámúẹ́lì pé: “Má ṣe dákẹ́ láti máa ké pe Jèhófà Ọlọ́run wa pé kó ràn wá lọ́wọ́,+ kó sì gbà wá lọ́wọ́ àwọn Filísínì.” 9 Sámúẹ́lì wá mú ọ̀dọ́ àgùntàn kan tó ṣì ń mu ọmú, ó sì fi rú odindi ẹbọ sísun+ sí Jèhófà; Sámúẹ́lì ké pe Jèhófà pé kó ran Ísírẹ́lì lọ́wọ́, Jèhófà sì dá a lóhùn.+ 10 Bí Sámúẹ́lì ṣe ń rú ẹbọ sísun lọ́wọ́, àwọn Filísínì gbógun dé láti bá Ísírẹ́lì jà. Jèhófà mú kí ààrá ńlá kan sán+ sórí àwọn Filísínì ní ọjọ́ yẹn, ó kó ìdààmú bá wọn,+ ó sì mú kí Ísírẹ́lì ṣẹ́gun wọn.+ 11 Ni àwọn ọkùnrin Ísírẹ́lì bá jáde kúrò ní Mísípà, wọ́n ń lépa àwọn Filísínì, wọ́n sì ń pa wọ́n títí dé gúúsù Bẹti-kárì. 12 Ìgbà náà ni Sámúẹ́lì gbé òkúta kan,+ ó sì gbé e kalẹ̀ sí àárín Mísípà àti Jẹ́ṣánà, ó pe orúkọ rẹ̀ ní Ẹbinísà* torí ó sọ pé: “Jèhófà ti ń ràn wá lọ́wọ́ títí di ìsinsìnyí.”+ 13 Bí wọ́n ṣe borí àwọn Filísínì nìyẹn, wọn ò sì pa dà wá sí ìpínlẹ̀ Ísírẹ́lì mọ́;+ ńṣe ni ọwọ́ Jèhófà ń le mọ́ àwọn Filísínì ní gbogbo ọjọ́ ayé Sámúẹ́lì.+ 14 Yàtọ̀ síyẹn, àwọn ìlú tí àwọn Filísínì ti gbà lọ́wọ́ Ísírẹ́lì ni wọ́n dá pa dà fún Ísírẹ́lì, láti Ẹ́kírónì títí dé Gátì, Ísírẹ́lì sì gba ìpínlẹ̀ wọn pa dà lọ́wọ́ àwọn Filísínì.
Àlàáfíà sì tún wà láàárín Ísírẹ́lì àti àwọn Ámórì.+
15 Sámúẹ́lì sì ń ṣe ìdájọ́ Ísírẹ́lì ní gbogbo ọjọ́ ayé rẹ̀.+ 16 Lọ́dọọdún, ó máa ń rin ìrìn àjò yí ká Bẹ́tẹ́lì,+ Gílígálì+ àti Mísípà,+ ó sì ń ṣe ìdájọ́ Ísírẹ́lì ní gbogbo ibí yìí. 17 Ṣùgbọ́n, ó máa ń pa dà sí Rámà,+ torí ibẹ̀ ni ilé rẹ̀ wà, ó tún máa ń ṣe ìdájọ́ Ísírẹ́lì níbẹ̀. Ó sì mọ pẹpẹ kan síbẹ̀ fún Jèhófà.+