Jeremáyà
1 Ìwọ̀nyí ni ọ̀rọ̀ Jeremáyà,* ọmọ Hilikáyà, ọ̀kan lára àwọn àlùfáà tó wà ní Ánátótì,+ ní ilẹ̀ Bẹ́ńjámínì. 2 Jèhófà bá a sọ̀rọ̀ nígbà ayé Jòsáyà+ ọmọ Ámọ́nì,+ ọba Júdà, ní ọdún kẹtàlá tó ti ń jọba. 3 Ó tún bá a sọ̀rọ̀ nígbà ayé Jèhóákímù+ ọmọ Jòsáyà, ọba Júdà, títí di òpin ọdún kọkànlá ìjọba Sedekáyà,+ ọmọ Jòsáyà, ọba Júdà, títí Jerúsálẹ́mù fi lọ sí ìgbèkùn ní oṣù karùn-ún.+
4 Jèhófà bá mi sọ̀rọ̀, ó ní:
Mo fi ọ́ ṣe wòlíì àwọn orílẹ̀-èdè.”
6 Ṣùgbọ́n mo sọ pé: “Áà, Jèhófà Olúwa Ọba Aláṣẹ!
Mi ò mọ ọ̀rọ̀ sọ,+ ọmọdé* lásán ni mí.”+
7 Ni Jèhófà bá sọ fún mi pé:
“Má sọ pé ‘ọmọdé lásán’ ni ọ́.
Torí o gbọ́dọ̀ lọ sọ́dọ̀ gbogbo àwọn tí mo bá rán ọ sí,
Kí o sì sọ gbogbo ohun tí mo bá pa láṣẹ fún ọ.+
9 Jèhófà wá na ọwọ́ rẹ̀, ó sì fi kan ẹnu mi.+ Jèhófà sì sọ fún mi pé: “Mo ti fi ọ̀rọ̀ mi sí ẹnu rẹ.+ 10 Wò ó, mo ti fàṣẹ yàn ọ́ lónìí lórí àwọn orílẹ̀-èdè àti lórí àwọn ìjọba, láti fà tu àti láti bì wó, láti pa run àti láti ya lulẹ̀, láti kọ́ àti láti gbìn.”+
11 Jèhófà tún bá mi sọ̀rọ̀, ó ní: “Jeremáyà, kí lo rí?” Mo sọ pé: “Ẹ̀ka igi álímọ́ńdì.”*
12 Jèhófà sọ fún mi pé: “Òótọ́ ni, òun ni, nítorí mo máa ń wà lójúfò láti mú ọ̀rọ̀ mi ṣẹ.”
13 Jèhófà tún bá mi sọ̀rọ̀ lẹ́ẹ̀kejì pé: “Kí lo rí?” Torí náà, mo sọ pé: “Mo rí ìkòkò* tí ohun tó wà nínú rẹ̀ ń hó,* tí wọ́n da ẹnu rẹ̀ sẹ́gbẹ̀ẹ́ kí ó lè kọ ìdí sí àríwá.” 14 Ni Jèhófà bá sọ fún mi pé:
“Ìyọnu máa tú jáde láti àríwá
Sára gbogbo àwọn tó ń gbé ilẹ̀ náà.+
15 Nítorí ‘mò ń pe gbogbo ìdílé àwọn ìjọba àríwá,’ ni Jèhófà wí,+
‘Wọ́n á wá, kálukú wọn á sì ṣe ìtẹ́ rẹ̀
Sí àwọn ẹnubodè Jerúsálẹ́mù,+
Wọ́n á gbé e ti gbogbo ògiri tó yí i ká
Wọ́n á sì gbé e ti gbogbo ìlú tó wà ní Júdà.+
16 Màá kéde ìdájọ́ mi lé wọn lórí nítorí gbogbo ìwà ibi wọn,
Torí pé wọ́n ti fi mí sílẹ̀,+
Wọ́n ń fi ẹbọ rú èéfín sí àwọn ọlọ́run mìíràn+
Wọ́n sì ń forí balẹ̀ fún iṣẹ́ ọwọ́ ara wọn.’+
17 Àmọ́, gbára dì,*
Kí o sì dìde láti bá wọn sọ gbogbo ohun tí mo bá pa láṣẹ fún ọ.
Má ṣe jẹ́ kí ẹ̀rù wọn bà ọ́,+
Kí n má bàa jẹ́ kí ẹ̀rù bà ọ́ níwájú wọn.